Quy định về chuyển ngạch đối với nhân viên văn thư năm 2017.
Bạn đang xem bài viết: Quy định về chuyển ngạch đối với nhân viên văn thư năm 2017?

Quy định về chuyển ngạch đối với nhân viên văn thư năm 2017?

Quy định về chuyển ngạch đối với nhân viên văn thư năm 2017. Những ngạch công chức đã được bãi bỏ.


Tóm tắt câu hỏi:

Luật sư cho tôi hỏi, tôi là nhân viên văn thư ở 1 huyện của tỉnh Kon Tum, vừa qua tôi cũng hỏi Ban tổ chức tỉnh ủy chuyển ngạch nhân viên văn thư mã ngạch 01.008 sang kỹ thuật viên đánh máy mã ngạch 01.005, nhưng họ trả lời rằng bậc lương và thang bảng lương hiện tại vẫn chưa thay đổi nên họ nói không chuyển được. Họ trả lời vậy là đúng hay sai? Xin luật sư trả lời giúp! Xin cảm ơn!

Luật sư tư vấn:

Cám ơn bạn đã gửi câu hỏi của mình đến Ban biên tập – Phòng tư vấn trực tuyến của Công ty LUẬT DƯƠNG GIA. Với thắc mắc của bạn, Công ty LUẬT DƯƠNG GIA xin được đưa ra quan điểm tư vấn của mình như sau:

Khoản 3 Điều 11 Thông tư 11/2014/TT-BNV quy định cụ thể các ngạnh bãi bỏ:

"Điều 11. Hiệu lực thi hành

1. Thông tư này có hiệu lực kể từ ngày 01/12/2014.

(...)

3. Bãi bỏ ngạch và mã số các ngạch tại Quyết định số 78/2004/QĐ-BNV ngày 03/11/2004 của Bộ Nội vụ về việc ban hành danh mục các ngạch công chức và các ngạch viên chức, cụ thể như sau:

a) Kỹ thuật viên đánh máy (mã số ngạch 01.005);

b) Nhân viên đánh máy (mã số ngạch 01.006);

c) Nhân viên kỹ thuật (mã số ngạch 01.007);

d) Nhân viên văn thư (mã số ngạch 01.008);

đ) Nhân viên phục vụ (mã số ngạch 01.009);

e) Lái xe cơ quan (mã số ngạch 01.010);

g) Nhân viên bảo vệ (mã số ngạch 01.011).

Đối với công chức hiện đang giữ các ngạch nêu tại Khoản 3 Điều này được chuyển sang ngạch nhân viên (mã số ngạch 01.005) quy định tại Điều 9 của Thông tư này."

quy-dinh-ve-chuyen-ngach-doi-voi-nhan-vien-van-thu-nam-2017

>>> Luật sư tư vấn pháp luật về chuyển ngạch công chức qua tổng đài: 1900.6568

Đối chiếu theo quy định trên vào trường hợp của bạn, bạn là nhân viên văn thư của 1 huyện thuộc tỉnh Kon Tum, theo quy định của Thông tư 11/2014/TT-BNV thì mã số ngạch cũ là 01.008 không còn áp dụng từ ngày 1/12/2014 mà sẽ được thay thế bằng mã ngạch 01.005, vì vậy, việc Ban tổ chức tỉnh ủy trả lời chưa áp dụng việc chuyển sang ngach này là không có căn cứ. 

Bài viết tư vấn pháp luật lao động trên được chúng tôi thực hiện theo yêu cầu được gửi bởi các quý khách hàng - người truy cập! Hy vọng rằng sự tư vấn của chúng tôi sẽ giúp bạn lựa chọn phương án thích hợp nhất để giải quyết những vướng mắc của bạn. Tư vấn nêu trên chỉ được coi là tài liệu tham khảo. Quý khách hàng, người truy cập tuyệt đối không được coi là ý kiến pháp lý chính thức cuối cùng của Luật sư để giải quyết hoặc làm việc với bên thứ 3. Để được tư vấn luật lao động trực tuyến miễn phí vui lòng liên hệ Tổng đài tư vấn pháp luật lao động: 1900.6568 để nhận được ý kiến tư vấn chính xác nhất! 

--------------------------------------------------------

(Lượt xem : 74)

Chuyên viên tư vấn: Nguyễn Đào Việt Nam

Nếu bạn thấy bài viết hữu ích, hãy ấn like để ủng hộ luật sư tư vấn